AfreecaTV StarCraft League Season 10

ASL S10 là giải đấu StarCraft BroodWar tổ chức bởi Kongdoo và AfreecaTV. Giải đấu bắt đầu từ ngày 06/09/2020 đến ngày 15/11/2020 tại Hàn Quốc. Tổng giải thưởng là 80 triệu KRW, trong đó giải nhất nhận 30 triệu KRW, giải nhì – 10 triệu KRW, giải ba – 5 triệu KRW, giải 4 – 3 triệu KRW. Tại giải đấu này, FlaSh chơi random. Rain vắng mặt với lý do cá nhân.

Vòng loại mở được tổ chức ở 3 thành phố Seoul, Busan và Gwangju. Bản đồ giải đấu bao gồm: Benzene, Eclipse, Optimizer, Plasma, Polypoid, Ringing Bloom và Shakuras Temple.

Bảng A

M1. Bisu (1118) - Leta (1002)
M2. Shine (946) - JyJ (891)

Chi tiết:
#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
Leta (1002)2202-06
JyJ (891)3212-16
Bisu (1118)3121-23
Shine (946)2020-20
M1. Bisu 0 - 1 Leta
M2. Shine 0 - 1 JyJ
WF. Leta 1 - 0 JyJ
LM. Bisu 1 - 0 Shine
FM. JyJ 1 - 0 Bisu


Bảng B

M1. SnOw (1098) - yoon (1000)
M2. SoulKey (1081) - sSak (1044)

Chi tiết:
#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
SoulKey (1081)2202-06
SnOw (1098)3212-16
yoon (1000)3121-23
sSak (1044)2020-20
M1. SnOw 1 - 0 yoon
M2. SoulKey 1 - 0 sSak
WF. SnOw 0 - 1 SoulKey
LM. yoon 1 - 0 sSak
FM. SnOw 1 - 0 yoon


Bảng C

M1. Larva (1037) - nOOB (983)
M2. Stork (1075) - Rush (938)

Chi tiết:
#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
Rush (938)2202-06
Larva (1037)3212-16
Stork (1075)3121-23
nOOB (983)2020-20
M1. Larva 1 - 0 nOOB
M2. Stork 0 - 1 Rush
WF. Larva 0 - 1 Rush
LM. nOOB 0 - 1 Stork
FM. Larva 1 - 0 Stork


Bảng D

M1. Mini (1037) - Royal/sOrry (986)
M2. herO (1089) - Killer (963)

Chi tiết:
#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
herO (1089)2202-06
Mini (1037)3212-16
Royal/sOrry (986)3121-23
Killer (963)2020-20
M1. Mini 1 - 0 Royal
M2. herO 1 - 0 Killer
WF. Mini 0 - 1 herO
LM. Royal 1 - 0 Killer
FM. Mini 1 - 0 Royal


Bảng E

M1. Shuttle (995) - BarrackS (985)
M2. Best (1019) - Sacsri (1017)

Chi tiết:
#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
Shuttle (995)2202-06
Best (1019)3212-16
Sacsri (1017)3121-23
BarrackS (985)2020-20
M1. Shuttle 1 - 0 BarrackS
M2. Best 1 - 0 Sacsri
WF. Shuttle 1 - 0 Best
LM. BarrackS 0 - 1 Sacsri
FM. Best 1 - 0 Sacsri


Bảng F

M1. Sharp (987) - Beast (975)
M2. Action (1122) - Free (949)

Chi tiết:
#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
Action (1122)2202-06
Free (949)3212-16
Beast (975)3121-23
Sharp (987)2020-20
M1. Sharp 0 - 1 Beast
M2. Action 1 - 0 Free
WF. Beast 0 - 1 Action
LM. Sharp 0 - 1 Free
FM. Beast 0 - 1 Free


Bảng A

M1. Queen (1208) - Leta (1034)
M2. JyJ (924) - Rush (980)

Chi tiết:
#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
Queen (1208)2313-16
Rush (980)3424-26
JyJ (924)3343-43
Leta (1034)2030-30
M1. Queen 1 - 0 Leta
M2. JyJ 1 - 0 Rush
WF. Queen 2 - 1 JyJ
LM. Leta 0 - 2 Rush
FM. JyJ 1 - 2 Rush


Bảng B

M1. Light (1166) - Best (1034)
M2. Larva (1049) - Action (1141)

Chi tiết:
#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
Larva (1049)2303-06
Best (1034)3424-26
Light (1166)3242-43
Action (1141)2030-30
M1. Light 1 - 0 Best
M2. Larva 1 - 0 Action
WF. Light 0 - 2 Larva
LM. Best 2 - 0 Action
FM. Light 1 - 2 Best


Bảng C

M1. FlaSh (1297) - Free (974)
M2. SnOw (1105) - HerO (1113)

Chi tiết:
#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
FlaSh (1297)2303-06
SnOw (1105)3333-36
Free (974)3343-43
HerO (1113)2131-30
M1. FlaSh 1 - 0 Free
M2. SnOw 1 - 0 HerO
WF. FlaSh 2 - 0 SnOw
LM. Free 2 - 1 HerO
FM. SnOw 2 - 1 Free


Bảng D

M1. Soma (1095) - Mini (1051)
M2. Shuttle (1028) - SoulKey (1112)

Chi tiết:
#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
Soma (1095)2303-06
SoulKey (1112)3424-26
Shuttle (1028)3141-43
Mini (1051)2131-30
M1. Soma 1 - 0 Mini
M2. Shuttle 1 - 0 SoulKey
WF. Soma 2 - 0 Shuttle
LM. Mini 1 - 2 SoulKey
FM. Shuttle 0 - 2 SoulKey
(15/11/2020, Seoul)

Soma (1240) - Queen (1261)



PostKeSPA Ranking ASL10

#PlayerNameRatingPeak
FlaSh Lee Young Ho12901357
Zero/Queen (2) Kim Myung Woon12641290
Soma/ChoSimZerG (7) Park Sang Hyun12371253
Rain (2)Jung Yoon Jong12231315
Effort (2)Kim Jung Woo12171221
Light (1)Lee Jae Ho11121222
Last (1)Kim Sung Hyun11071243
SoulKey (4)Kim Min Chul10911200
Larva (7)Lim Hong Gyu10881161
Action (4)Kim Seong Dae10821141
Bisu (4)Kim Taek Yong10811160
SnOw (3)Jang Yoon Chul10671190
HerO (2)Jo Il Jang10641117
Best (4)Doh Jae Wook10571105
Stork (2)Song Byung Goo10471100
Mini (1)Byun Hyun Je10301132
Brain Son Kyung Hun10261055
Mind (1)Park Sung Gyoon10171072
sSak (5)Choi Ho Seon10121079
HyuN (1)Ko Seok Hyun10051021
Sea/noinsung (1)Yum Bo Sung10041120
Bale (1)Kim Geon Wook10031016
July (2)Park Sung Joon10021016
Free (2)Yoon Yong Tae10011035
Sacsri (5)Lee Yeh Hoon10001049
Shuttle/Eyewater (1)Kim Yoon Joong9991119
Sasin/Ample (1)Kim Tae Yong9981062
Rush (19)Yoo Young Jin9961016
yoon 9941006
Leta (6)Shin Sang Moon9891035
Tyson (3)Park Soo Bum9891006
Jaedong/JD (2)Lee Jae Dong9861152
Iris/berserker Byun Hyung Tae9841016
Ss1nz Won Ji Hoon9831003
ggaemo Kim Kyung Mo9811034
Horang2/Bingsu Lee Kyung Min9791045
sOrry/Royal (6)Kim Ji Sung9731039
Calm Kim Yoon Hwan9631017
Guemchi/IamMang Kim Seung Hyun9611075
Mong Yoon Chan Hee9581023
Hiya/moolgogi Ku Sung Hoon9561032
HyuK Park Jae Hyuk9561030
Pusan Park Ji Ho9561017
BarrackS (12)Hwang Byung Yung9541032
Sharp (16)Jo Ki Seok9531139
Piano/Organ Lim Jin Mook9401012
Killer/BaxteR (10)Park Joon Oh9381052
Jaehoon/Bermuda Kim Jae Hoon9311047
Shine (4)Lee Young Han9181104
Modesty/Kukulza (1)Kim Hyun Woo9171020
Movie (1)Jin Young Hwa9141021
Where/MIsO/hdy (1)Han Doo Yeol9081003
costly984
Gangyu984
MajoRKang Jung Woo984
NaDaLee Yoon Yeol981
YSC/huroYoon Soo Chul980
PURPOSE971
DanSin971
TinkleHyun Ji Seob970
LazyKim Ki Hoon969
7000won968
jeco968
Obba968
Ssal968
Qumsin968
What9968
Force968
maru968
TerrorLee Ye Joon966
BeastYoo Jin Woo965
Hakanim964
SkyHa Neul962
nOOBKim Bum Su957
ZeLoTSeo Mun Ji Hoon946
JyJ Jung Young Jae944
LazyKim Ki Hoon943
firebatheroLee Sung Eun936
ByuL 936
forGGPark Ji Soo902
5 1 vote
Article Rating
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments