AfreecaTV StarCraft League

Sau khi 2 giải StarLeague là OSL và MSL dừng tổ chức từ năm 2012, AfreecaTV đã tạo ra giải StarLeague mới ASL, làm sống lại trò chơi StarCraft BroodWar sau 4 năm tưởng chừng sẽ dần biến mất. Nhà tài trợ giải đầu tiên này là kt GiGA và JEJUair và được tổ chức từ ngày 25/06/2016 đến 10/09/2016. Vòng loại tổ chức tại Seoul và Busan, nơi chọn ra 14 trong 128 người để tham gia Ro. 16 với Sharp và Effort. Giải thưởng của giải đấu là 20 triệu KRW, trong đó giải nhất nhận 15 triệu KRW, giải nhì nhận 3 triệu KRW.

Chọn bảng

Ngày 1

A1. effort (1139) - Eyewater[white]/Shuttle (968)
B1. Sharp (1119) - organ[[[[[ (984)
C1. Zero (1021) - FlaSh (1000)
D1. Last (1007) - Mong (984)

Ngày 2

A2. Free (1012) - sSak (970)
B2. larva (1014) - Jaehoon (984)
C2. Mind (1011) - noinsung/Sea (1000)
D2. Best (1000) - her0 (984)

Ngày 3

A3. effort - Free
B3. Sharp - larva
C3. Mind - Zero
D3. Last - Best

Ngày 4

A4. Eyewater[white] (Shuttle) - sSak
B4. organ[[[[[ (Piano) - Jaehoon
C4. FlaSh - noinsung (Sea)
D4. Mong - her0

Ngày 5

A5. effort - sSak
B5. Sharp - Jaehoon
C5. Zero - noinsung (Sea)
D5. Last - her0

Ngày 6

A6. Eyewater[white] (Shuttle) - Free
B6. organ[[[[[ (Piano) - larva
C6. FlaSh - Mind
D6. Mong - Best

Tiebreak

Chi tiết:

Bảng A

#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
sSak (997)3212-16
Eyewater[white]/Shuttle (991)3212-16
effort (1105)3121-23
Free (996)3121-23
A1. effort 0 - 1 Eyewater[white] (Shuttle)
A2. Free 1 - 0 sSak
A3. effort 1 - 0 Free
A4. Eyewater[white] (Shuttle) 0 - 1 sSak
A5. effort 0 - 1 sSak
A6. Eyewater[white] (Shuttle) 1 - 0 Free

Bảng B

#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
Jaehoon (1047)7525-215
Sharp (1097)7434-312
organ[[[[[ (985)7343-49
larva (971)3030-30
B1. Sharp 1 - 0 organ[[[[[ (Piano)
B2. larva 0 - 1 Jaehoon
B3. Sharp 1 - 0 larva
B4. organ[[[[[ (Piano) 1 - 0 Jaehoon
B5. Sharp 0 - 1 Jaehoon
B6. organ[[[[[ (Piano) 1 - 0 larva

Tiebreak:
1. Sharp 1 - 0 Jaehoon
2. Jaehoon 1 - 0 organ[[[[[ (Piano)
3. Sharp 0 - 1 organ[[[[[ (Piano)
4. Sharp 0 - 1 Jaehoon
5. Jaehoon 1 - 0 organ[[[[[ (Piano)
6. Sharp 1 - 0 organ[[[[[ (Piano)

Bảng C

#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
noinsung (1019)3212-16
FlaSh (1016)3212-16
Zero (1004)3121-23
Mind (993)3121-23
C1. Zero - 1 FlaSh
C2. Mind 1 - 0 noinsung (Sea)
C3. Mind 0 - 1 Zero
C4. FlaSh 0 - 1 noinsung (Sea)
C5. Zero 0 - 1 noinsung (Sea)
C6. FlaSh 1 - 0 Mind

Bảng D

#PlayersTrậnThắngThuaHSĐiểm
Last (1051)3303-09
her0 (1001)3212-16
Best (984)3121-23
Mong (939)3030-30
D1. Last 1 - 0 Mong
D2. Best 0 - 1 her0
D3. Last 1 - 0 Best
D4. Mong 0 - 1 her0
D5. Last 1 - 0 her0
D6. Mong 0 - 1 Best
(10/09/2016, Seoul)

Sharp (1106) - Eyewater (1071)



PostKeSPA Ranking ASL1

#PlayerNameRatingPeak
Shuttle/Eyewater Kim Yoon Joong11191119
BisuKim Taek Yong11091141
EffortKim Jung Woo11051139
Sharp Jo Ki Seok10581139
LastKim Sung Hyun10491103
Guemchi/IamMangKim Seung Hyun10361075
Sea/noinsungYum Bo Sung10341048
JaehoonKim Jae Hoon10081047
ZeroKim Myung Woon10041099
BaleKim Geon Wook10031016
JulyPark Sung Joon10021016
FreeYoon Yong Tae9961035
MindPark Sung Gyoon9931036
HerOJo Il Jang9911016
Hiya/moolgogiKu Sung Hoon9861032
Piano/OrganLim Jin Mook9851012
sSakChoi Ho Seon9831016
FlaShLee Young Ho9771017
LarvaLim Hong Gyu9711032
RushYoo Young Jin9701016
BestDoh Jae Wook984
costly984
Gangyu984
MajoRKang Jung Woo984
MovieJin Young Hwa984
ZeLoTSeo Mun Ji Hoon984
7000won968
jeco968
LetaShin Sang Moon968
Obba968
Ssal968
Qumsin968
What9968
MongYoon Chan Hee939
0 0 vote
Article Rating
0
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments